กฐินบุญใหญ่ “มิลค์เศษใจ” อินฟลูเอนเซอร์ ใจบุญ อายุน้อยวัยเพียง 26 ปี เป็นประฐานกฐิน
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/007-2.jpg)
ความเชื่อของหลายคนอาจจะตั้งใจ ไว้ว่า ครั้งหนึ่งในชีวิต..เราต้องเป็นประธานกองกฐินให้ได้ ถ้าได้ลองศึกษาบุญทอดกฐินมีข้อจำกัดหลายประการ ไม่ได้ทำกันได้ง่าย ๆอีกทั้งยังเป็นบุญที่ไม่สามารถทำได้ทุกวันหรือไม่ใช่นึกอยากจะทอดกฐินวันไหนก็ทำได้เนื่องจากวัดหนึ่งสามารถรับกฐินได้แค่ปีละครั้งเท่านั้น แต่สาว สิรินทรา รื่นสุคนธ์ หรือ มิลค์เศษใจ อินฟลูเอนเซอร์ ใจบุญ อายุน้อยวัยเพียง 26 ปี ที่เคยโด่งดัง จากความจิตใจดี พลาดหัวข่าว สาวเจ้าของร้านปิ้งย่างเเกะกุ้งให้คนตาบอด เตรียมรับพนง.บริการเเก่คนพิการ ไปทุกสื่อ
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/001-6.jpg)
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/004-8.jpg)
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/002-6.jpg)
ครั้งนี้ สาว สิรินทรา รื่นสุคนธ์ หรือ มิลค์เศษใจ เดินหน้าทำบุญใหญ่อีกครั้ง กับการเป็นประฐานกฐินครั้งแรกในชีวิต ด้วยวัยเพียง 26 ปี ที่วัดเนาวรัตนาราม อำเภอดอนสัก จังหวัดสุราษฎร์ธานี เมื่อ 15 ตุลาคม 2565 ที่ผ่านมา เป็นวัดที่ค่อนข้างจะลำบากและอยู่มายาวนานมากแล้วถึง 509 ปี แต่ยังขาดผู้ใจบุญและสิ่งปลูกสร้างอีกมากมาย
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/009-2.jpg)
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/003-8.jpg)
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/005-6.jpg)
โดยยอดการทำบุญทอดกฐินในครั้งนี้ สาวมิลล์เศษใจ ได้มีการบอกบุญผ่าน เฟซบุ๊ค ไอจี ทวิตเตอร์ ส่วนตัว โดยมีผู้มีจิตศรัทธา รวมบุญเป็นจำนวนมาก ยอดรวมโอนจากการรวมบุญในครั้งนี้ และ เงินส่วนตัวอีก 250,000 และ เหล่าแฟนคลับที่ร่วมกุศลด้วยกัน เป็น ยอดกฐินปีนี้ 539,689
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/006-3.jpg)
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/013.jpg)
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/011.jpg)
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/008-2.jpg)
บรรยากาศในงานครั้งนี้ เป็นไปด้วยความปลาบปลื้ม และอิ่มใจ ทั้งผู้ให้ และ ผู้มาร่วมงาน ไม่แปลกใจที่ผลบุญส่งให้ สิรินทรา รื่นสุคนธ์ หรือ มิลค์เศษใจ และ ครอบครัว มีแต่สิ่งดี..ดี เข้ามาอยู่ตลอดเวลา ในโอกาสนี้ขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุกท่านในโอกาสนี้ด้วยนะคะ
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2022/10/010.jpg)
ติดตามสาวมิลล์เศษใจได้ที่ https://www.facebook.com/milk.sedjai