‘วาเลนไทน์’ เวียนมาอีกรอบ…ชวนแวะไปเติมเต็มความรัก ที่… ‘Le Khwam Luck Cafe Bar & Restaurant’
เดือนกุมภาพันธ์ เป็นที่ทราบกันดีว่าเป็นเดือนแห่งความรัก เป็นช่วงเวลาของเฉลิมฉลองเนื่องในเทศกาลแห่งความรักหรือ “วาเลนไทน์” หลาย ๆคนใช้โอกาสพิเศษนี้เติมเต็มความรักให้แก่คนที่รัก โดยเฉพาะคนที่กำลังมีหัวใจเป็นสีชมพู รวมถึงการฉลองความรักความผูกพันของเพื่อนที่รักและครอบครัวที่รัก แต่จะไปเฉลิมฉลองที่ไหนกันดี แน่นอนว่า ต้องเป็นที่ที่พิเศษกันหน่อย โอกาสนี้ต้องเชิญชวนให้แวะมาที่ร้านสุดโรแมนติก ณ … ‘Le Khwam Luck Cafe Bar & Restaurant’ ซอยเอกมัย 22 เชื่อว่า จะสร้างความประทับใจ ใจพองฟูไปได้อีกหลายวัน
![%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A8%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%811 %E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A8%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%811](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj64w9uED8bRQS5s21vCIqDtz9LP2ySiZ_pNkVHtD62r3hKlGwCCDrHtYZl-B4zsiHeLn-uHUSZly_0o7ONexl78gT2bFaZWTQk265NZwupdVC2-0SfNhMot-9E_mm60BHq-1F5a5Zs0e6p2y5fTtmu2th0nH8RlOGwdg6qdoTylrMG88RAme_CHp6Z/s16000/%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A8%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%811.jpg)
![%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%846 %E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%846](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiG3CB594OQBWfziMBiUw-FVcrrZMgtaRwwOplY1_BTIR09cokcxh5YMY3CeBBD_6xgdo1VpcHNf2rgsq7becHtntN24N_WfEBbsijZWg3OARrTYNBODDhMp4Hq5yXNwx--yO50J-JJSql3qgv7sh10AP1BJaw-3TsAfYNnP-e1hVPlJY2lhuKCqhCO/s16000/%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%846.jpg)
“Le Khwam Luck Cafe Bar & Restaurant” (เลอความลัค คาเฟ่ บาร์ แอนด์ เรสเตอร์รอง) ชื่อร้านความหมายดีนี้มาจากคำว่า “LUCKY+LOVE” ถือกำเนิดมาจากความโปรดปรานในรสชาติอาหารและชอบทำอาหารของผู้ก่อตั้ง นับว่าเป็นร้านอาหารสไตล์อิตาเลียนโฮมเมดน้องใหม่ของย่านเอกมัย เพราะเพิ่งเปิดแกรนด์ โอเพนนิ่งไปช่วงกลางปี 2565 ที่ผ่านมา ทว่าเป็นร้านน้องใหม่มาแรง ด้วยคุณภาพคับแก้วเลยทีเดียว
![%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%844 %E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%844](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjkknrap6FFtjiiV_FSf1ZmaXHGjUeFajiQyAyHGsoObmmvVD16cbqox75qUuMYpN6A0TsSmrk4Qg0vwD3e_PP-UBpQKWdUNEXPW2nmyX6Gs_spusk3ea6cLWvITHkUWstfhIaiUmzMWzrTSnDxENElt3gFAJKsC7vcTGvgIqMRVM0FT3bcGvxI3UGS/s16000/%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%844.jpg)
![%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%843 %E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%843](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgo-G8bRjuTG9xwLpIqnjpkIOEZMaA9x_kGdD9j5TG-GyRVA8lsjEuDpxOh_ApsJCahyBxZZ3QLuZJ8N8OaTCuHccDwgyEo3pq5uQfR62Qjr19v_8JK8-m76V6-Wt0K3NvAKGZcRYeUwhnoH4FCKxg6hYMKSSvvxo0PTCfjQvE3O-1k0IWla20lkFnL/s16000/%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%843.jpg)
![%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A14 %E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A14](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiSunRXUuaBXCb1yDx8kzZQVj057Xl055o4_M7RH_8FVF4FL4Pxs05rKc-B3OdZgataMnnh7ZH_8ovcawlrHcLb4pmP1IIlaGi_jvOcwZbg88I3_ygxYtW0XrkO97km3jat3aetq2nygjG5B-wZX10TG4CXVp0TL6wUsWwS_CAE4AMNNpWxhN8jmKqT/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A14.jpg)
![%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A15 %E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A15](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1S-AFjW_6SEoFaqBOgmvJ2tlrzN5IWpsIxzeD9fD0t_N39lXhWl7cKUlCy0so_CPRbLYv2g2POcYqMtY5anqkW4XqSVjodmrZ5kChDbOiCv4D9bBlp-Y4xaTZPNER4-HwwJQT8fmD7P3Jpu4ADjlL6nRO7aEpP0Xjvg5lSaU3gXs7n4kV_FNnmnEt/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A15.jpg)
เลอความลัคฯ เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 08.00 น.-22.00 น. ร้านถูกออกแบบและประดับตกแต่งสวยงามจนสามารถเรียกความประทับใจให้กับผู้มาเยือนได้ตั้งแต่แรกเห็น โดยเฉพาะในช่วงวาระพิเศษเทศกาลวาเลนไทน์นี้ ประดับด้วยกุหลาบแดงสะพรั่งภายในอาณาบริเวณของร้าน พร้อมผลงานศิลปะชิ้นงามด้านอาหาร รังสรรค์ทุกเมนูจากเชฟผู้เชี่ยวชาญเฉพาะของแต่ละแผนก ไม่ว่าจะเป็นครัวร้อน เบเกอรี่ เครื่องดื่ม โดยใช้วัสดุเกรดพรีเมียม นำเข้าจากอิตาลีเป็นส่วนใหญ่ สำหรับสิ่งที่โดดเด่นอีกอย่างที่ถือเป็นซิกเนอเจอร์ของร้านคือ เมนูเส้นทั้งหมดของร้าน เป็นเส้นสดทำทางร้านทำเองทั้งหมด รวมถึงแป้งพิซซา จึงเสิร์ฟความสดใหม่ให้กับลูกค้าได้อร่อยในทุกๆจานภายในอาณาบริเวณร้าน แบ่งเป็นโซน Indoor ภายในตัวอาคารหลักสีขาว ที่มีการตกแต่งสไตล์ขาวดำ ให้ความรู้สึกสบาย ตัดด้วยสีเหลืองของดอกไม้และเลมอน ผลไม้ที่พบมากทางโซนใต้ของอิตาลี ซึ่งได้ถูกนำมาเป็นองค์ประกอบส่วนหนึ่งของบรรยากาศภายในร้านไปด้วย สำหรับส่วนที่เป็นOutdoor เป็นบรรยากาศสวนมีต้นไม้ร่มรื่นสไตล์ยุโรป และGlass House 3 หลังที่จะเพิ่มความเป็นส่วนตัว จุได้ประมาณ 12-15 คนต่อห้อง ซึ่งในส่วนนี้ต้องจองก่อนล่วงหน้าเพื่อไม่ให้พลาดได้ดื่มด่ำกับอาหารอร่อย ๆ และบรรยากาศชิล ๆในโซนที่ต้องการ แต่หากพลาดแล้วสามารถเลือกนั่งในโซนอื่น ๆ ได้ เพราะทั้งร้านสามารถรองรับแขกที่มาเยือนได้มากถึงประมาณ 150-170 คน
นอกจากนี้ยังไม่ต้องกังวลเรื่องที่จอดรถ เพราะทางร้านมีลานจอดรถที่สะดวกสบาย สามารถจอดได้มากถึง 100 คัน หรือหากเดินทางมาด้วยรถโดยสารสาธารณะ ทางร้านมีบริการรถรับส่งได้ถึงปากซอยเอกมัย 22
มาดูที่เมนูพิเศษสำหรับช่วงเวลาพิเศษกันดีกว่า ในช่วงเดือนแห่งความรัก เทศกาลวาเลนไทน์ ทางร้านพร้อมเสิร์ฟได้ทั้งมื้อเช้า กลางวัน และเย็น เพิ่มความสะดวกให้กับคู่รัก เพื่อนรักที่รวมกลุ่มกันมา หรือมากันทั้งครอบครัว
แต่เพื่อให้ได้บรรยากาศโรแมนติก สบาย ๆ ผ่อนคลายที่สุด ไม่ต้องเร่งรีบ ขอแนะนำทางเลือก “มื้อเย็น” ที่มีเมนูแนะนำสุดพิเศษ น่าลิ้มลองมาก ๆ คัดสรรมาจากเมนูขายดีจากทั้งหมดที่มีอยู่มากกว่า 100 เมนูของทางร้านเลยทีเดียว
![%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%992 %E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%992](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgd8I23PpXs5G52gb3EK8Yh_As2tTAvdFl9r0Ai68AH8lnHQicX_xmV8gLKqypyf4wICkJwNWIJB5_DG4zx0s3hw7vBxHZQKo1Mi7-VUOtIgtbPq1VM__e2yvGZi0FTUGFG_Rmb6nTNOoEST6pbVdJDZQaMbBP7_TgYXIEZNErMxwFWqBDpww1oYQfy/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%992.jpg)
![%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%993 %E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%993](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjuCKLKG0O_5rblYYGhwX6KQ2gJfxXIf8dvPmTltmPKNu2WZs7dARW9rZXaRj1IUg6QAYWbOLAK7D97avjsG4SBTcKQGzdX4cL_NDlaVjRmaMoZU5vOoynpKUpVxHRzKQ38zxTJAtLbRWQKWAHiNnL57_2f8Kaflza2EfkoSk4BG5eSpYwLoVnOCmsS/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%993.jpg)
เมนูแรก –“Tagliatelle Pesto with Shrimp” เป็นเส้นพาสต้าสดนำมาผัดคลุกเคล้าด้วยซอสสูตรเด็ดที่เตรียมไว้เฉพาะของร้าน ใส่กุ้งตัวโตๆ
เมนูที่ 2 — “Salmon Steak” เป็นเนื้อแซลมอนจากนอร์เวย์กริลล์ เสิร์ฟพร้อมมันบดรสนุ่ม ผักกริลล์ตกแต่งรอบด้านสวยงาม และซอสทาร์ทาร์เมนูที่3 – “Fruit Salad with Beetroot Sauce” โปรโมชั่นพิเศษช่วงวาเลนไทน์ เป็นเมนูพิเศษฟู้ดสลัดที่มีส่วนผสมหลายอย่าง ทั้งก้อนชีสหั่นเป็นลูกเต๋า ผักกาดคอส สตรอเบอรี่ ส้ม บีทรูท ราดด้วยซอสบีทรูทสีแดง ๆ สอดรับกับช่วงวันแห่งความรักได้อย่างลงตัว
เมนูที่ 4– “Ciaba Ta” เป็นขนมปังที่รังสรรค์ในโอกาสพิเศษเช่นกัน ตัวขนมปังปั้นเป็นรูปหัวใจสีแดง ด้วยสีธรรมชาติของบีทรูท จากปกติเป็นขนมปังกลมหรือทรงเหลี่ยม เสิร์ฟคู่กับเนยกระเทียม รสชาติดีชิมแล้วต้องชิมต่อจนหมดก้อน
![%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%995 %E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%995](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6CUOq3LhYe0XEdc_QnvofV28vEPu-FWoUZ_9qTg46Cz5dXUKPF9RmsT_qFabcNshcWnxfLwKIJGvwuFoexx3lxX9ClKruBEFIZiDIE4Qm1IawkwcCuW9Bfq_APUPN0SyC0Q2aCjWVj_XO_4UDU3dRJdL8psGTUc07kKHOC7IyQihAm94Tibl80Xs1/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%995.jpg)
เมนูที่ 5—“ซี่โครงหมู BBQ Pork Rib” เป็นเมนูที่เชฟปรุงด้วยความพิถีพิถัน ซี่โครงหมูย่างทาด้วยซอสบาบีคิว เสิร์ฟคู่กับมันฝรั่งทอด พริกเบลล์หรือพริกหวาน 3 สี ข้าวโพดกริลล์ และซอสบาบีคิว ซึ่งซี่โครงหมู ต้องใช้เวลาตุ๋นกันข้ามคืน ก่อนจะมาอบซอสอีกรอบ ช่วยให้ได้เนื้อมีความเปื่อยนุ่ม พร้อมรับประทานได้ทุกวัย
![%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%996 %E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%996](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghls3z_TnZk5qBNHz6J9vVNMexcOVt0YLQtze1se2EYcG_cEilQ8G-bJCp-utHfUAh6vtiLdj_59op9gjCP06FEjYZQ05WOSdJazd5-FSt_VxvFwh2PJv0j2885oYinZGdp2iGhJUqi0_VrfklOxzyqJMG-Qbj18ie2v9nz5i5JR_h3j-Pmn0DxdTG/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B9%87%E0%B8%996.jpg)
เมนูที่ 6— “Best Shrimp Exotic Pizza” เป็นพิซซารูปหัวใจ พร้อมกุ้งรสชาติต้มยำ แป้งหนานุ่มกำลังดี สัมผัสได้ถึงความสดใหม่ของแป้งพิซซาที่ทำเองของร้าน ซึ่งมีให้เลือก2 ขนาด คือ 10 นิ้ว และ 16 นิ้ว
อิ่มเอมจากของคาวแล้ว มาดูเมนูเครื่องดื่มและของหวาน ที่ช่วยเติมความหวานในโอกาสพิเศษกันต่อ เมนูแนะนำ มีหลายเมนูด้วยกัน
–Sweet In Love เป็นเครื่องดื่มสไตล์ไทย ๆ เป็นส่วนผสมของมันม่วงและนม วางท็อปปิ้งด้วยมันม่วงหั่นขนาดลูกเต๋า ด้านล่างเป็นถั่วแดงเคลือบด้วยเจลาตินเลียนแบบเม็ดชานมไข่มุก ดูดขึ้นมาเคี้ยวให้ความกรอบเด้ง กรุบๆ ได้อรรถรสในการทานมาก ๆ
![%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C14 %E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C14](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhvtIcGRLKqFjtv32K7lYAP16bumsVk2CubOzhOJZhG46pjpwNQTisHrCGWf1QynB4tYkMFOsi6iwtjaoiji3fwyMkjyjWj3qTj4DjFzVQPWWkYsStytOZyQagFKmXiU0kDLT3JioX571tMqcSmWcEzM_0nwTiOrwSGnPkWDEj-1NNAje4g1CI1DqH4/w480-h640/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C14.jpg)
![%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C113 %E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C113](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgiRqE1bGvHMUJU74QdK8M2sK3ipIX1t1-vTXWiFIvrixFCIotEyWnybV-_9t9SftH9wsoSDohXIQ86VY7taq7mB8KiDtp3YFU6AYL5qbz4UIcSUeRwbOZ-4YRpyVHAEZD8O2m9UcoGd7BYnrjkdqg9D-mIXPcrI5gzYBSMBWiEVkR1XyaKu7svTJRD/w480-h640/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C113.jpg)
–Ice Cappuccino รังสรรค์อย่างพิถีพิถันเป็นพิเศษจากกาแฟนำเข้าจากอิตาลี มาในแก้วทรงสูงหรูสวยงาม และให้รสชาติหรูไม่แพ้กัน น่าจะถูกใจคู่รักคอกาแฟ
–Amore Mio มาในรูปลักษณ์สีสันสดใสรับบรรยากาศวาเลนไทน์มาก ๆ เป็นเครื่องดื่มใช้เนื้อและน้ำมะพร้าวปั่นรวมกับสตรอเบอรีสด ช่วยให้รสชาติกลมกล่อม ลดความเปรี้ยวโด่งของสตรอเบอรี ดื่มแล้วให้ความสดชื่น
![%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C2 %E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C2](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgu1_OqBFZpcfkp6r19PCUZmbnwx2f-vx0-r3QeUKKmO9HUcseoUJU_D0CwhZQ38crss_ZIyBYQAwwT7l_tKplGbKVWhu5MiQqSVCrETstI4-0k8bjbi8joUkXHE_qWYi-Xy6lAtHz7qL-LWB6s7ff29FZMSPWZRww5w2X5LfdTnxVbKB_zmoFh9eX_/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C2.jpg)
![%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C1 %E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C1](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi8tRV9HDEsykz87R-zKdyAxf37rDSvF0A2OJES7NsjSZLjl5C7iQwSSy3NLVoRFF8REruxAGp0zWwX8LDaUBpjOe8sKXVg2EPoT01P2g13TznE9arGV4TPSJYmpyC0Axtjy1jbX_tHdl39W5aEQQNOFacerTfg36xw83LdMIb2Oq5gel6ux3ATvJ1L/w495-h640/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C1.jpg)
— HAPPY VALENTINE’S Bingsu เป็นชุดอลังการเริ่ดสุด ที่ทางร้านจัดให้ เป็นบิงซูนมกุหลาบ พร้อมท็อปปิ้งสีชมพู แดงเข้าชุดหลายอย่าง ทั้ง เยลลี่ มาราสชิโนเชอร์รี่ และกูลิโกะบิสกิสแท่งรสสตรอเบอรี
–Hot Chocolate with Croissant เป็นเซ็ทครัวซองต์ มาพร้อมช็อคโกแลต และนมร้อนสำหรับใช้ลดความเข้มข้นของช็อคโกแลตตามต้องการ รับประทานโดยใช้ครัวซองต์จิ้มช็อคโกแลตคล้ายจิ้มสังขยา
![%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C3 %E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C3](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjW3-j4WlaXRaOhS4qU6ZLHnRGc3HR2kuEkmfS-vXjVBG_IqNXxGKcfrRQrtjclHp75g6IJR9mzFd4OiUnPEZE7bFpVH_CCgq_3pqnIm7wAyHuWwDDJhax7E70TSB4a3MAJCnt0O1801-iscOgT6U1MOAHRR4PRNCGYanLCxkjU9vwtLhtXt3rFNi9k/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B9%8C3.jpg)
–Midnight Sweet เป็นเมนูเวเฟอร์จากแป้งชาร์โคล มาพร้อมไอศกรีมที่สามารถเลือกได้หลากหลายรสชาติ เป็นอีกเมนูอร่อย เหมาะสำหรับตบท้ายอาหารมื้อเย็นได้เป็นอย่างดี
![%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A1 %E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A1](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhjyBQW6FSqM0ZtGaRtvQComp3BuWmniHNUfMtDAxiiMyCoEEJpyX9Rv-ylwlTIuVUj8_Dp2ius5APz7-qnT-boKUl_p5YMpry7Dd-2bCAwkpbhTFE_mJE43tWQFC8wVhX4VNXSm30LyRzru-Vktwiv4Ny577B1aNI-0NDBpzcORkeHP7dc4bbqCgZz/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A1.jpg)
![%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A13 %E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A13](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhxrymeWjFR9p-v1_W1XEh6I4qq2rfeYeTegAShGsKY9v36tf3ORnNTyamxPJ5ndAgGCOypcJltXRn6gCO1jr8Uffk34WNJq-DQCv1eZnYlIcCwaJQ7JTrHFWY8YjY0Hpi0MU6bEtMYX39nPW7zESr2kbIoUUTTCElWTUKRwrPrpJ-O9vGw8_Wrddxd/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A13.jpg)
![%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A12 %E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A12](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg-KzUcNd04bYuhW0ada5_vWzZOAgeYr12zBSVkBIOjc5K4Xy3fV4GycbaoPgjupD77QnSjaKMs6cxlxIUn78_e9lV7QqVnjDHVUtoydMBuxQV7E6HBsJ17d5IxfzC8XxQCVZjq3F7oatfSugMxFCYykBIsUcGBUUgDpUa5Rrcf6hcwHfDCs8S2lt8h/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A12.jpg)
นอกจากเมนูแนะข้างต้นนี้แล้ว ทางร้าน ยังมีเมนูอื่น ๆ ให้เลือกอีกหลายอย่าง เช่น ครัวซองต์รสชาติต่างๆ เค้กมะพร้าว หรือหากมารับประทานในช่วงเช้าหรือกลางวัน ก็มีเมนูต่าง ๆ ที่น่าลิ้มลองไม่แพ้กับมื้อเย็น
![%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%B2 %E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%B2](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiMB5ebCZfBvErlzvuiJ4FV6IhMLo9N0DIwZKodLP_a5dY4-cNcfE5_adLAebq7iBcYfExmqppI2pQb01pNvNgPjowQleIomBwJZL6nKgmi9gB2IVHxiW51CDSDaZPTpDiZO3IeoOEXVxIhgBJ74MByomL_dRifMMJ-YjVdQgI0o4Qv0G-iyyWHq-TS/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%B2.jpg)
![%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99 %E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh_sXsPmcpVe4ufY5ejFUAQWxyQBRH2-S_VBN26UlhHVP0EsPJPOiHuWGRIDfrrB4GeDOGs89XCL23lGe-nppAvQcOoFmYv0Fv3U12zMDmHk8OtQ0YyxepR8qQ67h7wUOtrnlHQqlJ5-I7t8LXh3HheiC48-sftHCxuouDXlkpQwwdxPZpetzof0hnm/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99.jpg)
แต่ที่จะลืมไปไม่ได้ สำหรับมื้อพิเศษ เมื่อทางร้านเขามีโปรโมชั่นพิเศษสำหรับเดือนแห่งความรัก ด้วยข้อเสนอสุดโรแมนติกให้ตลอดเดือนกุมภาพันธ์ นั่นคือ รับฟรี! ของขวัญสุดพิเศษเมื่อมียอดทานอาหารและเครื่องดื่มครบยอดที่กำหนดดังนี้คือ
*เมื่อมียอดบิลตั้งแต่ 10,000 บาทขึ้นไป (หลังหักส่วนลด)
รับฟรี! สปาร์คกลิ้งไวน์ Chateau de Rouanne Brut Nature Millesime 2020 (มูลค่า 3,100.-)
** เมื่อมียอดบิลตั้งแต่ 5,500 บาทขึ้นไป (หลังหักส่วนลด)
รับฟรี! สปาร์คกลิ้งไวน์ La Gioiosa Prosecco Rosé Millesimato DOC (มูลค่า 2,200.-)
***เมื่อมียอดบิลตั้งแต่ 3,500 บาทขึ้นไป (หลังหักส่วนลด)
รับฟรี!ไวน์แดง Vina Zancara Tinto (มูลค่า 1,100.-)
![pro pro](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsO6qW9wTiabnGmsHjrxzVF9UBW0JP1ixPj4uBAttjtLGJYwbFSTCFlVsGfnVgyfbnt5MIzSY1NHDCa7vuJyTyT2cU0gkTzJtBk_oxSOLTltKzcMwXqZuU_UJc7UdcSrknz4MvgGsvWtKkLXqKULpo0jLdSq567vxh6aWHq-KidX2GADhpb9opscy4/s16000/pro.jpg)
อย่าลืมพาคนที่คุณรัก แวะไปชิมอาหารมื้อพิเศษ…ในโอกาสพิเศษ “เดือนแห่งความรัก” ที่ ‘Le Khwam Luck Cafe Bar & Restaurant’ กันนะคะ
ร้านเปิดต้อนรับทุกวัน
ที่อยู่ : 98/5 ซอยเอกมัย 22 นวลน้อย สุขุมวิท 63 แขวง คลองตันเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพมหานคร 10110
วันทำการ : เปิดบริการทุกวัน
เวลา : 𝟶𝟾.𝟶𝟶 น. – 𝟸𝟸.𝟶𝟶 น.
LINE ID: @lekhwamluckcafe
FACEBOOK: Le Khwam Luck Café
TEL: 02-1026-555 , 065-9598-864