มอบถุงยังชีพ ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2021/10/w1.jpg)
เมื่อวันที่ 2 ตุลาคม 2564 ตำรวจทางหลวงนครราชสีมา จิตอาสา 904 ชมรมฮักเขาใหญ่ ททท.โคราช และทีม Food For Fighters
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2021/10/w7.jpg)
ลงพื้นที่หมู่ 7 บ้านปราสาทใต้ ต.ธารปราสาท อ.โนนสูง จ.นครราชสีมา ซึงเป็นพื้นที่ ที่ได้รับผลกระทบน้ำท่วมฉับพลันทำความเสียหายเแก่บ้านเรือนประชาชนและพื้นที่การเกษตรจำนวนมาก
![](http://guideofbangkok.com/wp-content/uploads/2021/10/w5.jpg)
ร่วมกันลงพื้นที่มอบ ถุงยังชีพซึ่งภายในถุงยังชีพมี ข้าวสาร อาหารแห้ง พร้อมยารักษาโรค น้ำดื่ม มาแจกจ่ายให้กับประชาชนที่ได้รับความเดือนร้อนถึงหน้าบ้าน